Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ các cao thủ chỉ dẫn cứu con mồi cùi của em  (Đọc 800 lần)

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em chào các bác các chú các anh các bạn.
em co' 1 chu' mồi dc 5 năm lồng rùi. từ đầu mùa tới giờ em nó bắt dc khoảng 20 bổi .(chơi đất).thế nhưng không hiểu sao dột nhiên khoảng 1 tháng trở lai đây em nó ở nhà thì rất sung gáy gù liên tù tì ,thế nhưng khi ra rừng gặp bổi về lai im ru.kg hiểu tại sao.tình hình chăm sóc ăn uống bình thường không thay đổi gì hết.??? =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( mong các cao thủ chỉ bảo giùm em.huhhu
thank mọi người nhìu
« Sửa lần cuối: 06/12/2012 11:54:51AM gửi bởi chipchip »

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
Re: Nhờ các cao thủ chỉ dẫn cứu con mồi cùi của em
« Trả lời #1 vào lúc: 06/12/2012 07:28:11PM »
bạn xem lại có phải chim thay lông không vì giờ đang là mùa chim thay lông .chim căng cũng chỉ có một thời điểm thui bạn àh . Bạn ko nên ép em nó quá vì giờ em nó đang xuống lửa bạn nên để e nó nghỉ nghơi để mùa sau chiến tiếp .thân chào
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #2 vào lúc: 07/12/2012 03:27:14AM »
em co' 1 chu' mồi dc 5 năm lồng rùi. từ đầu mùa tới giờ em nó bắt dc khoảng 20 bổi .(chơi đất).thế nhưng không hiểu sao dột nhiên khoảng 1 tháng trở lai đây em nó ở nhà thì rất sung gáy gù liên tù tì ,thế nhưng khi ra rừng gặp bổi về lai im ru.kg hiểu tại sao.tình hình chăm sóc ăn uống bình thường không thay đổi gì hết.??? =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( mong các cao thủ chỉ bảo giùm em.huhhu
thank mọi người nhìu

Tình trạng chim mồi như cả bạn mình cũng gặp mình nghĩ nhiều anh em cũng gặp tình trạng nầy , không biết nhà bạn nuôi nhiều chim bổi không? Nếu nhiều trong dàng bổi sẽ có em mái , chú nó gáy gù nhiều ở nhà với mục đích muốn xã stress tế bào dư thừa theo quy luật tự nhiên , nếu đi bẩy ra rừng mà bổi về cả cặp mồi bỏ gáy rỉa lông chứng tỏ chú nó bị bệnh nầy, vì thích em mái nên bỏ đấu không quan tâm đến trống , bạn cứ ra rừng chim nghiệm lại chú nó rồi mình bàn tiếp ,.Đấy là trường hợp 1 .Trường hợp thứ 2: cũng có khả năng mồi của bạn bị bể rừng , còn trường hợp thứ 3: cũng có thể hết tuổi mồi chuyển hóa thành khách quen cội nhà vì ít đi .Bạn chim nghiệm lại rồi cho thông tin thật chi tiết anh em chia sẽ có thể gơ vực lại chú mồi ,chúc bạn vui ,chào bạn !
« Sửa lần cuối: 07/12/2012 04:18:45AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/12/2012 08:24:45AM »
thank mọi người nhìu

Tình trạng chim mồi như cả bạn mình cũng gặp mình nghĩ nhiều anh em cũng gặp tình trạng nầy , không biết nhà bạn nuôi nhiều chim bổi không? Nếu nhiều trong dàng bổi sẽ có em mái , chú nó gáy gù nhiều ở nhà với mục đích muốn xã stress tế bào dư thừa theo quy luật tự nhiên , nếu đi bẩy ra rừng mà bổi về cả cặp mồi bỏ gáy rỉa lông chứng tỏ chú nó bị bệnh nầy, vì thích em mái nên bỏ đấu không quan tâm đến trống , bạn cứ ra rừng chim nghiệm lại chú nó rồi mình bàn tiếp ,.Đấy là trường hợp 1 .Trường hợp thứ 2: cũng có khả năng mồi của bạn bị bể rừng , còn trường hợp thứ 3: cũng có thể hết tuổi mồi chuyển hóa thành khách quen cội nhà vì ít đi .Bạn chim nghiệm lại rồi cho thông tin thật chi tiết anh em chia sẽ có thể gơ vực lại chú mồi ,chúc bạn vui ,chào bạn !
đầu tiên em xin cảm ơn các anh!
em xin noi thêm là ở nhà em khoảng 3 con mồi(kg tính em nó) và khoảng chục em bổi .cũ có mới có.ở nhà thì em nó gáy gù chơi miệt mài nhưng khi ra rừng thì chỉ khi chim bổi chua về hoặc mồi chua thấy bổi thì mồi chơi bình thường nhưng khi thấy bóng dáng bổi về gần là mồi ăn đất rỉa lông phoi nắng kg thèm chơi nữa.mặc kệ mồi thik làm j thì làm.
vậy có cách nào cứu em nó dc kg ak.em di bẫy kung kg nhìu lắm 1 tuần khoảng 3 lần thui.mỗi lần di từ 1h trua đến 5h chìu ak.

nhaque_megay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/12/2012 09:44:44AM »
em chả biết gì về mồi cả chỉ kết mỗi quả này thôi "em di bẫy kung kg nhìu lắm 1 tuần khoảng 3 lần thui.mỗi lần di từ 1h trua đến 5h chìu ak."

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 07/12/2012 10:40:06AM »
Theo mình là do chế độ ăn uống ko ổn định , hoặc mùa trước ko ổn định dẫn tới tình trạng thay lông ko hết nên mùa này bị sượng chim . mình hiện đang có 1 con giống như bạn , ch8m sóc lại 1 tháng nay thì sáng nay đã bắt đc 1 em bổi nhưng chơi ko tốt bằng mùa trước , mồi mình là do thay lông ko hết vì trước khi thay lông chăm ko tốt và sau khi thay lông thay đổi chế độ ăn uống . hiện mình đang cho em nó ăn lúa trứng và kê nhìu , ko cho nhìn thấy chim khác và có dấu hiệu đang bình phục lại

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent