Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp chửa – ăn gian.  (Đọc 7089 lần)

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp chửa – ăn gian.
« Trả lời #20 vào lúc: 19/02/2013 07:31:55AM »
bác hoàng cho ra lò thêm vài cái lụp hay hay nửa đi anh. chúc anh năm mới sức khỏe.
Cảm ơn bạn quan tâm. Tôi cũng còn vài ý tưởng chẳng giống ai nữa nhưng chưa thực hiện được. Vẫn còn nợ bác Nguyen Binh một cái lụp mà chưa trả được cho bác ấy ...
Chúc bạn năm mới nhiều sức khỏe, nhiều niềm vui!

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 19/02/2013 09:13:07AM »
chẹp chẹp lồng đẹp. bac hoàng khóe tay thế. lồng đấy với con mồi của bác đúng là chỉ có 1 không 2 rồi. nhìn con mồi bác mà thèm. chẹp chẹp chúc bác và gđ mạnh khỏe. thân. 

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 20/02/2013 07:57:30AM »
hồi mới chơi em cũng lăn tăn sáng chế đủ loại lồng để bắt đủ loại bổi. Nay thâm niên tí lại quay về với truyền thống, vậy mới biết ông bà ta thâm thúy cỡ nào.
Chính xác là như vậy!
Bởi vậy ta mới thấy mỗi vùng chơi mỗi kiểu và tương đối thống nhất với nhau. Miền Tây thì chơi đất, lụp bò, Đông Nam Bộ thì đờn cò (gáo), từ miền Nam đến miền Trung thì lụp thường, miền Bắc thì dùng những cái lồng bẫy rất mộc mạc, bình dị ... có cải tiến gì thì cũng không làm mất đi bộ khung cơ bản của đồ chơi.
Bản thân tôi cũng ngin cú chán chê rồi, làm đủ kiểu để chiều theo ý tưởng của mình, nhưng làm ra rồi cũng ... chất đống, chẳng sài tới. Cuối cùng cái mình thường dùng vẫn chỉ là cái lụp - không thể khác đi được.
Thôi thì cứ có ý tưởng gì mới, có tí thời gian thì làm thử xem nó ra làm sao - cũng là một cái thú ...

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 24/02/2013 12:55:44AM »
Thấy bác Hoàng làm lụp ăn gian cũng hay hay - hôm rồi em làm khung lồng cũng mướn theo ý của bác - chế ra kiểu lồng ăn gian chút hê hê
Lồng đây ạ( chế để ép bổi - có cái lồng ép bổi cho mượn mà chưa lấy đc về nên chơi lun )- chưa đáy chưa móc - Nhìn 2 tấm dưới sẽ thấy bềnh thường ......

Còn phần ăn gian thì đây ạ - đáy 23 cao 23 nhưng khi làm bụng em chơi lun 3 chục khẹc khẹc - mạng lởm úp khổ quá
Còn khi nhìn phần ăn gian trông cũng ngộ ngộ ............
Nhìn giống kiểu chửa 4 tháng he he
« Sửa lần cuối: 24/02/2013 01:03:18AM gửi bởi huy_tm »
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

cugaypxb

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 24/02/2013 08:10:21AM »
Bác tờ mờ khéo tay thiệt! Em cũng đang mày mò làm vài cái lồng tự chế theo các bác mà xấu không thể tả! Hix chắc phải luyện thêm ít thời gian nữa mới dám up khoe các bác!

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 06/03/2013 11:02:48AM »
Bac Hoang oi, em biet bac da so huu loai lup thai lan va cung da thao lap dc roi, vay bac co the bot chut thoi gian chup va dua ra so do ki thuat de minh lam cai lup do duoc khong ak, em cung ap u y dinh lam loai do nhung vi khong tim thay mau nen danh chiu,thank bac
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 25/03/2013 10:26:14PM »
Cảm ơn những người đã hết lòng vì Cu!  _b_. Chúc a ngày càng có nhiều sáng kiến hay và thiết thực nhất.
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent