Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi Melbourne  (Đọc 1040 lần)

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi Melbourne
« vào lúc: 06/12/2011 10:24:12AM »
Bà con xem giúp em con này có chơi được ko?

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011120633949mdawmwu0og2425729.jpeg[/img]
Dục tốc là bốc dục

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi Melbourne
« Trả lời #1 vào lúc: 06/12/2011 11:31:10AM »
  Con nào củng chơi được bác ạ, miễn có lòng đam mê với nó và mục đích bác chơi là gì (mồi hay cảnh).
Thân chào!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/12/2011 02:19:26PM »
không biết bác này nuôi bên đó có cần giấy tờ không? khéo lại bị hội bảo vệ động vật sờ gáy!

khéo có mấy ẻm peta đến khỏa thân quanh nhà bác thì toi! =)) =)) =))

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/12/2011 08:09:31PM »
chào bác !
cu này sao giống cu ngoài miền bắc hay ở bên trung quốc quá ko phải cu gay ở trong miền trung hay miền nam ko biết có đúng ko ?
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/12/2011 10:41:11PM »
Bác ở melbourne - Úc nuôi được chim cu gáy thì quả là kỳ công rồi . Nhưng nếu bác có thể sang được nhà anh Cường bên đó rước đựoc 1 chiếc lồng của cụ Văn giang về nuôi nữa mới là tuyệt.
Chúc mừng bác đã có chú chim để thỏa lòng đam mê của mình .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 06/12/2011 10:46:48PM »
mình chưa nghe nói về xuất xứ cu ở Úc bao h, nó là chim bản địa hay là chim được con người cho di cư qua nhỉ? chim di cư thì cũng khó mà nói được, người việt, người TQ, người thái... Có khi là chim nhập từ thái hay malaysia rồi sẩy, còn chim vn thì khó xoay được giấy phép nhập đường đường chính chính. Úc thì chim bản địa có rất nhiều loài Finch đẹp! nhưng cu thì chưa tìm hiểu, hình như cu mĩ thì a tre có viết 1 bài ở đâu đó mà cũng quên mất rồi!

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 07/12/2011 03:25:18AM »
Trích dẫn
không biết bác này nuôi bên đó có cần giấy tờ không? khéo lại bị hội bảo vệ động vật sờ gáy!

khéo có mấy ẻm peta đến khỏa thân quanh nhà bác thì toi!
Thì em cũng đang lo cái vụ đó. Bình thường thì đầu năm phải đi đăng ký pet rồi tụi nó sẽ làm giấy kiểu như giấy khai sinh cho pet . Sau đó gắn chip vào để lỡ có sẩy ai bắt đc thì mình tìm được .mMa2 mới đi hỏi thì mấy người quen nói không sao cho an uống đầy đủ là đc.
Thân chào !
Dục tốc là bốc dục

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 07/12/2011 08:06:59AM »
Trích dẫn

khéo có mấy ẻm peta đến khỏa thân quanh nhà bác thì toi!
Thì em cũng đang lo cái vụ đó. Bình thường thì đầu năm phải đi đăng ký pet rồi tụi nó sẽ làm giấy kiểu như giấy khai sinh cho pet . Sau đó gắn chip vào để lỡ có sẩy ai bắt đc thì mình tìm được .mMa2 mới đi hỏi thì mấy người quen nói không sao cho an uống đầy đủ là đc.
Thân chào !

vậy bác chuẩn bị 1 câu chuyện mùi mẫn dzo! kiu là nó bị đói chui vô cái thúng nhà e nằm ngủ  _yahoo_ _yahoo_! e thấy tội quá bắt ra nuôi, h nó quen rồi thích ở vơi em!  _huglove_ _huglove_

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 08/12/2011 02:55:06AM »
Trích dẫn
mình chưa nghe nói về xuất xứ cu ở Úc bao h, nó là chim bản địa hay là chim được con người cho di cư qua nhỉ? chim di cư thì cũng khó mà nói được, người việt, người TQ, người thái... Có khi là chim nhập từ thái hay malaysia rồi sẩy, còn chim vn thì khó xoay được giấy phép nhập đường đường chính chính. Úc thì chim bản địa có rất nhiều loài Finch đẹp! nhưng cu thì chưa tìm hiểu, hình như cu mĩ thì a tre có viết 1 bài ở đâu đó mà cũng quên mất rồi!
Chào anh dovan !
Theo tài liệu em đọc được thì cu gáy ở úc này là do người TQ đem qua hồi năm 1800 . Sau đó họ thả ra ngoài bây giờ nó sinh sôi quá nhiều . Cu gáy với bồ câu và 2 loại cu nữa bị liệt vào sổ đen cần phải kiểm soát số lượng (sinh đẻ ko có kế hoạch  =)) ) Cho nên ở farm người ta phải thuê người bắn  _calm_
Thân chào
Dục tốc là bốc dục

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 08/12/2011 08:37:13AM »
Chào anh dovan !
Theo tài liệu em đọc được thì cu gáy ở úc này là do người TQ đem qua hồi năm 1800 . Sau đó họ thả ra ngoài bây giờ nó sinh sôi quá nhiều . Cu gáy với bồ câu và 2 loại cu nữa bị liệt vào sổ đen cần phải kiểm soát số lượng (sinh đẻ ko có kế hoạch  =)) ) Cho nên ở farm người ta phải thuê người bắn  _calm_
Thân chào

Hóa ra là cu TQ hèn gì mã ngỗng, qui mờ và hình như có vẻ to con, lắm lông hơn cu nam!

thế khéo a lại được tuyên dương! Giúp chính quyền bang bảo vệ mùa màng! bảo là dân vn có cách trị cu hay lắm >:)

A phổ biến thú chơi cu gáy, hướng dẫn bẫy dò, bẫy lụp, bẫy đờn cò đủ kiểu. Phổ biến ẩm thực cu gáy luôn! =)) mở nhà hàng đặc sản chim cu! Qua vn tuyển mồi đem sang chinh chiến nữa!

Chỉ vài năm là họ quay lại bảo tồn thôi! :D vậy chắc a yên tâm rồi! mà bọn nó gáy có giống cu bên mình k a? bị tiến hóa riêng 200 năm không biết có khác?

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 08/12/2011 10:38:02AM »
Thêm mấy tấm hình để các thầy coi tướng giùm em nó có thi đỗ trạng nguyên ko ? =))

Dục tốc là bốc dục

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #11 vào lúc: 10/12/2011 12:16:21AM »
 chim TQ với chim miềm bắc giống nhau kô phân biệt được , các bác đừng bảo chim rừng QT kô hay là kô phải đâu ạ !  rất ôk đấy . hii

thân_sơn  !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 10/12/2011 05:41:17AM »
Lại thêm 2 thành viên mới gia nhập sáng hôm nay 10/12/11  _hoanho_

Dục tốc là bốc dục

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 10/12/2011 08:10:17AM »
Chào anh Cu_Nhat.
Ở anh cu nhiều quá ta.
Nếu mà anh có chim mồi và bẫy thì đánh cu là hết ý> hehhehehe
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent