Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu cùi bắp mời các bác xem  (Đọc 4749 lần)

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu cùi bắp mời các bác xem
« vào lúc: 25/02/2012 09:18:45AM »
các bác xem có thuần được con này không nhé.em nghĩ con này hơi vất vả phải không các bác.các bác thông cản nhé em chỉ rảnh buổi tối nên chup nhình không ro lắm.mong các bác thông cảm.Vì đi là xuốt không biết em nó ở nhà có làm gì không nữa.tố đôi khi bắt kèm gù một mình(thi thoảng thôi)
« Sửa lần cuối: 25/02/2012 10:47:02AM gửi bởi cu ba tròng »
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu cùi bắp các bác xem mời các bác xem
« Trả lời #1 vào lúc: 25/02/2012 09:28:42AM »
A Luyện ơi đẹp quá, bẫy ở đâu vậy anh, nhìn mà chết mê chết mệt, chứng quá thì đưa e rèn cho nhé hehe

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu cùi bắp mời các bác xem
« Trả lời #2 vào lúc: 25/02/2012 10:19:39AM »
tía má ơi con nầy mà kêu cùi bắp hả trời, lì đòn, dữ như cọp ấy, bài bản, sát chim. cùi thì cho tó đi bạn ơi
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #3 vào lúc: 25/02/2012 01:13:48PM »
công tướng một con mồi roài anh ui ! có phải bộ cườm lai huỳnh kiên kg anh ? cặp chân to khô tím mốc ngắn  , có phải chân quỳ kg anh  ? mắt đỏ mỏ nhỏ là như thế nào vậy anh luyện , huhu nhìn nó mất chòm lông trên đỉnh đầu kg biết cườm vàng của nó màu vàng đất hay vàng lửa , nhìn mặt nó cũng gia giáo khó chiều đây !
anh có thể chia sẽ đôi lời để anh em biết về chú nầy anh nhé , chào anh !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cusg

• Chính thức
  • Thanks 0
  • PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 25/02/2012 02:08:21PM »
xin ae đừng cười mình không biết xem tướng nên mới để xảy ra cớ sự (mất tí da trên đầu)
Lúc vang bóng một thời cũng aonh liệt lắm,nhiều thầy thợ lại thung em nó khám,rước  nhưng không ae nào cả mồi cây,đất,đờn cò làm vừa lòng nên nó không theo về và mãi sau này(1 năm sau) 1 ngày đẹp trời em nhờ cao thủ mang mồi trần đến nói chuyện (gù) 6k15 -10g em mới theo về (hên dính dò phụ ,cắm theo cỏ bên ngoài) tình hình em nó chỉ nói chuyện cách 1m không động thủ.khi đưa em về mình thấy ưng ý ngay
cặp chân to khô tím mốc ngắn  ,  chân quỳ ,mốc ,cườm em nó là cườm lửa,mắt đỏ  dạng đồng thau,mỏ ngắn cong ,cườm cao,sâu.sắc lông đen ,có ae đế chơi gọi là quy đen(quy hùn ) nên nó nhác ,khó lên mà em cũng thấy vậy ởi nhà làm mạnh lắm nhưng ép lồng là trững lại ,Hôm rùi em đưa cho anh em vê chơi sang qua lp5 anh ta nhưng mình quên lụp anh ta mặt quy.khi đi chơi trong lụp này củng kêu nhưng không mạnh lắm mình hy vọng sanh nhà anh ta ít chim nó mau lên hơn nhưng dâu ngờ đưa 5g chiều 7h tối báo anh ơi con chim nó tróc dầu chảy máu,thế là tím ruột.một tháng nuôi không xong nên em mang về cho mấy bác xem nè .mấy bác xem có cách nào dạy bảo em nó không

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 25/02/2012 02:16:07PM »
mình thấy em này có tướng chim mồi quá, khổ cườm cao, nhìn nghiêng ko rõ trông như cườm sa, quy khá, chân hơi cao (kô biết có chứng ko), chém tí, sai các ae nhẹ tay nhé =)) =))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 25/02/2012 02:26:40PM »
công tướng một con mồi roài anh ui ! có phải bộ cườm lai huỳnh kiên kg anh ? cặp chân to khô tím mốc ngắn  , có phải chân quỳ kg anh  ? mắt đỏ mỏ nhỏ là như thế nào vậy anh luyện , huhu nhìn nó mất chòm lông trên đỉnh đầu kg biết cườm vàng của nó màu vàng đất hay vàng lửa , nhìn mặt nó cũng gia giáo khó chiều đây !
[/quote bác nói em nghe thế chứ nó xoay em 2 lần 365 ngày rùi đó,nổi lên ép lụp xụp xuống như vậy 2-3 lần rùi,em thì đi làm cả ngày đâu biết o nhà nó làm kiểu gì đâu nên nhờ các bác xem dùm bài bản nuôi cho bỏ cỗng.đồ chơi em nó rao,thúc,gù thổ ,chỉ dàm mỏng thẳng,mắt đóng,dầu tròn ,cổ thắt,mỏ mỏng ngắn cong trước,cườm tấm chân cườm vàng l(lửa)cao,sâu,quy đóng chặt ,lông mỏng,cánh kín,ôn sát ,chân quỳ mốc tím (cân đối không quá to),AE tới chơ cho rằng nó khó nổi do đóng sắc long đen. các bác xem xong cho em phương pháp dạy dỗ em nó.cảm ơn các bác nhiều

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #7 vào lúc: 25/02/2012 05:45:03PM »
một con giọng kim rất đẹp....xin chúc mừng pác.. _hoanho_

muốn em nó thì phải tính = năm pác nhé ...!

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 25/02/2012 06:05:45PM »
bác nói em nghe thế chứ nó xoay em 2 lần 365 ngày rùi đó,nổi lên ép lụp xụp xuống như vậy 2-3 lần rùi,em thì đi làm cả ngày đâu biết o nhà nó làm kiểu gì đâu nên nhờ các bác xem dùm bài bản nuôi cho bỏ cỗng.đồ chơi em nó rao,thúc,gù thổ ,chỉ dàm mỏng thẳng,mắt đóng,dầu tròn ,cổ thắt,mỏ mỏng ngắn cong trước,cườm tấm chân cườm vàng l(lửa)cao,sâu,quy đóng chặt ,lông mỏng,cánh kín,ôn sát ,chân quỳ mốc tím (cân đối không quá to),AE tới chơ cho rằng nó khó nổi do đóng sắc long đen. các bác xem xong cho em phương pháp dạy dỗ em nó.cảm ơn các bác nhiều

một con giọng kim rất đẹp....xin chúc mừng pác.. _hoanho_

muốn em nó thì phải tính = năm pác nhé ...!

Giọng Kim của a LK và giọng thổ của anh 3 tròng có khi nào giống nhau không hè! thiệt là thắc mắc quá!

chimcugocong

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 25/02/2012 06:37:58PM »
Con bổi của anh Luyện em kg tìm ra đc chỗ nào để thấy nó biểu hiện là chim nhát,con này chỉ có cấp mình hơi ngắn tí,nó ba trồi bốn sụp chắc do nổi chưa cứng và có thể dàn chim mồi anh đè quá mà nó còn sợ mồi chăng?
Em nghĩ chú chim này chỉ cần đưa cho người khác nuôi thì anh sẽ thấy nó chứng hay kg nha!Sắc lông như vầy kg đen lắm đâu anh à!
Được mất lòng không quản
Thấp cao dạ chẳng phân
Bể dâu qua mấy cuộc
Thiện tánh vững muôn phần!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 25/02/2012 10:48:28PM »
Con này lịch sử nó bị bẫy dc là ntn hả anh, nuôi 2 năm, a kiên trì thật

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 26/02/2012 08:30:10AM »
Con này lịch sử nó bị bẫy dc là ntn hả anh, nuôi 2 năm, a kiên trì thật
nhà trống chỗ thì treo thui,thêm có nắm lúa en thua gì Tâm 2  lần 365 nữa koi

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 26/02/2012 08:35:29AM »
Em mà gặp e bổi thế này, 10 năm e cũng nuôi, hehe

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 26/02/2012 10:37:35AM »
Con bổi của anh Luyện em kg tìm ra đc chỗ nào để thấy nó biểu hiện là chim nhát,con này chỉ có cấp mình hơi ngắn tí,nó ba trồi bốn sụp chắc do nổi chưa cứng và có thể dàn chim mồi anh đè quá mà nó còn sợ mồi chăng?
Em nghĩ chú chim này chỉ cần đưa cho người khác nuôi thì anh sẽ thấy nó chứng hay kg nha!Sắc lông như vầy kg đen lắm đâu anh à!
Cảm ơn Ẩn an ủi nhé,cầm ku như vậy không chơi được cũng buồn lắm. _calm_ _calm_ _calm_

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 26/02/2012 09:43:47PM »
chim anh luyện tốt quá , tướng mạo rất tốt là 1 chú mồi hay trong tương lai , nhưng em này già quá anh luyện ah nếu nuôi cảnh đồng quê thì sẽ mau có tương lai hơn chứ nuôi cảnh như tp thì em ta chắc sẽ chết trước khi trở thành mồi hay đó anh luyện ah
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #15 vào lúc: 27/02/2012 10:02:24AM »
[/quote bác nói em nghe thế chứ nó xoay em 2 lần 365 ngày rùi đó,nổi lên ép lụp xụp xuống như vậy 2-3 lần rùi,em thì đi làm cả ngày đâu biết o nhà nó làm kiểu gì đâu nên nhờ các bác xem dùm bài bản nuôi cho bỏ cỗng.đồ chơi em nó rao,thúc,gù thổ ,chỉ dàm mỏng thẳng,mắt đóng,dầu tròn ,cổ thắt,mỏ mỏng ngắn cong trước,cườm tấm chân cườm vàng l(lửa)cao,sâu,quy đóng chặt ,lông mỏng,cánh kín,ôn sát ,chân quỳ mốc tím (cân đối không quá to),AE tới chơ cho rằng nó khó nổi do đóng sắc long đen. các bác xem xong cho em phương pháp dạy dỗ em nó.cảm ơn các bác nhiều
Theo như anh tả thì chú nầy  phải chuyển chủ đổi tay nuôi nó mới lên nhanh và bền , ở nhà anh bị mồi đè , hơn nữa anh chưởi nó nhiều quá , nó bể anh rồi anh ơi, nó cũng có tuổi lồng rồi anh thử  chuyển chủ năm sau là nó chơi rát ngay ý mà !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 28/03/2012 11:28:04AM »
Chào các bác .
Tình hình chim trên diển dàn cũng thưa chim nên em nhờ các bác đánh giá dùm em xem 2 con này có thể sài được không à chim mới phát cả.

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 28/03/2012 11:32:02AM »
thêm vài hình cho các bác dể xem

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 28/03/2012 07:53:05PM »
A tuyển con cườm 3 tuyệt quá, hàng VN CLC rùi  :-bd, nếu được a tường thuật về em nó thì tuyệt quá.
Con dưới cấp mình hơi ngắn, với lại màu bã trầu nghe đâu nó lon ton dữ lắm  :-SS
Chúc các em nó chóng nổi  _zoo_ _zoo_

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 29/03/2012 06:11:46AM »
Những con bổi của anh Luyện thì đẹp nhưng mà chỉ thích chim mồi của anh Luyện hơn, vì những con bổi này cũng không bằng con mồi của anh Luyện, tương lai thì không biết chừng nào ra rừng bắt chim được đây.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent