Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi thổ đồng.  (Đọc 5386 lần)

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi thổ đồng.
« Trả lời #20 vào lúc: 09/11/2012 05:01:13PM »
Hàng lưng dài quá en ah, thèm quá....................

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 07/12/2012 09:56:56AM »
Kinh nghiệm non trẻ với cảm nhận cá nhân nói bừa........ Em cũng xem nhiều con mồi của mấy anh trên mạng, nhưng chưa con nào hình dáng với màu lông như con này cả, ngực lép thì rõ rồi........ Nhìn riêng lẻ thì cái nào cũng đẹp, nhưng kết hợp lại thì có cái gì không ổn cảm nhận cá nhân thôi anh nhé, kiểu hơi vô duyên sao ấy, kiểu này nó cũng có vẻ giống như kiểu Văn Quyến với Quốc Vượng..........

Trước em có thấy 1 con mã lông với quy i xì con này, mồi khủng, nhưng cấp mình với quy cánh với đầu thì khác hoàn toàn...........

Với em thì con a Cua nhìn toàn diện quá thành ra lại vô duyên, với cái ngực lép nữa vậy thôi........... Có gì mấy anh đừng để bụng nhớ, gọi là phán bừa thôi ạ..........
« Sửa lần cuối: 07/12/2012 02:07:30PM gửi bởi nhanhot73 »

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 07/12/2012 02:43:53PM »
Chim gì mà đẹp thế không biết...con này ai bảo ngực nó lép nào ...cũng phải cở như Mai Phương Thúy chứ không ít...tại nó dài quá nên thấy vậy thôi.
Ngưỡng mộ Em còn hơn cả MPT ấy chứ.
Bác Cua mà chán thì Em xin đặt gạch nhé....Em có mấy con bổi lì đạt kỹ lục rồi..thêm con nữa cho râu tóc bạc ra.
Mà Em này theo Em đoán thì khoảng 2-3 năm là nổi, Với điều kiện của Bác của thì 1 năm sau ra mồi luôn.
Thanks Bác trước.
« Sửa lần cuối: 07/12/2012 04:23:48PM gửi bởi huanpham »

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 08/12/2012 09:20:58AM »
Bác Cua làm cái clip để cho ae thưởng thức giọng và hình dáng em nó đi bác, em nhìn cũng thèm quá à, chúc bác vui !

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 08/12/2012 04:29:55PM »
chim đẹp quá.anh cua mà không nuôi anh hú em nhé.em nuôi nó bao giờ gáy thì em sẽ thông báo cho anh
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 31/01/2013 10:15:54AM »
Khoe với anh em, đây là một con bổi đạt chuẩn to và dài. Hay dở thì Cua chịu . Nhờ anh em đánh giá. Nó đã gần chạm tới giọng thổ đồng. Trong thổ có đồng tương đối hài hòa, tiếc là chỉ thiếu một chút ngân. Định năm nay có of ở ĐN thì xách đi nhờ anh em chém trực tiếp. Tiếc quá, hôm qua hỏi lại thì Kỹ niệm ngày sinh nhật diễn đàn năm nay anh em tự tổ chức tại từng địa phương cho tiện nên lại đành phải hẹn tới năm sau vậy. Ngày đêm Cua chờ nó nổi để quay clip nhờ anh em thẩm đinh lại mà nó chưa thèm. Cũng 15 tháng rồi. Lâu quá. Nhờ anh em coi dùm nhé.
Giọng thì chưa được nghe thực tế, nhưng cũng tin được.
Nhín bộ đầu, cấp mình, cặp cán, đôi mắt... có thể cảm nhận qua bộ tướng được 80% giọng Thổ- Đồng (thổ nhiều hơn). Con này chuẩn chim, chuẩn giọng đây.
Bác cho cái Clip em nó đi (quay ngoài sân bác nha... khg quay trong nhà ống, cầu thang...)

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 31/01/2013 04:10:50PM »
Khoe với anh em, đây là một con bổi đạt chuẩn to và dài. Hay dở thì Cua chịu . Nhờ anh em đánh giá. Nó đã gần chạm tới giọng thổ đồng. Trong thổ có đồng tương đối hài hòa, tiếc là chỉ thiếu một chút ngân. Định năm nay có of ở ĐN thì xách đi nhờ anh em chém trực tiếp. Tiếc quá, hôm qua hỏi lại thì Kỹ niệm ngày sinh nhật diễn đàn năm nay anh em tự tổ chức tại từng địa phương cho tiện nên lại đành phải hẹn tới năm sau vậy. Ngày đêm Cua chờ nó nổi để quay clip nhờ anh em thẩm đinh lại mà nó chưa thèm. Cũng 15 tháng rồi. Lâu quá. Nhờ anh em coi dùm nhé.
Nhín bộ đầu, cấp mình, cặp cán, đôi mắt... có thể cảm nhận qua bộ tướng được 80% giọng Thổ- Đồng (thổ nhiều hơn). Con này chuẩn chim, chuẩn giọng đây.
Bác cho cái Clip em nó đi (quay ngoài sân bác nha... khg quay trong nhà ống, cầu thang...)
Nó chưa chịu nổi bác ơi, ngày đêm mong ngóng, siêng lên thì nó chiêu vài tiếng, thúc vài tiếng, trước mới bắt ngực nó nở ghê lắm, nô ra trước 1 cục, vậy mà càng nuôi nó càng sắt lại, dài thuỗn ra, thúc và chiêu tương đối đạt tông giọng, gù thì chưa nghe, để chờ nó nổi hẳn. Nợ mấy bác cái clip nhé.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 31/01/2013 04:51:26PM »
Nó chưa chịu nổi bác ơi, ngày đêm mong ngóng, siêng lên thì nó chiêu vài tiếng, thúc vài tiếng, trước mới bắt ngực nó nở ghê lắm, nô ra trước 1 cục, vậy mà càng nuôi nó càng sắt lại, dài thuỗn ra, thúc và chiêu tương đối đạt tông giọng, gù thì chưa nghe, để chờ nó nổi hẳn. Nợ mấy bác cái clip nhé.
Em này đẹp quá . Anh Cua cho em hỏi chú cu này mồi đất hay mồi cây vậy ? Giọng thổ đồng thì ước mơ của nhiều anh em có chung niềm đam mê cu gáy ...!
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 31/01/2013 06:03:14PM »
Ảnh con này so với thực tế khác xa nhau quá, cầm lồng trên tay mới thấy nó đẹp  _zoo_ _zoo_

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 01/02/2013 08:12:54AM »

Con này các bộ vị rất phù hợp (nó có cặp cán - đặc biệt là ngón chân- bác nhìn kỹ hình mà xem) với bộ đầu vuông rất hợp với giọng. Cộng thêm đôi cánh rộng-sải dài, cấp minh trường thế kia bảo sao nó không bền.
Vì là Thổ nên bác nuôi trong lồng hơi tối tối tý (che chắn ¾ lồng); treo thấp thôi(kg được treo cao) sẽ rất nhanh thuần-nổi. Nhưng đóng bộ lông kia, cái trán chớt thì chí ít cũng phải 2 mùa Noel em cháu mới cậy được mỏ (nếu nuôi đúng cách).
Ngoài rừng không chừng nó là con chúa thung cũng nên (nếu là chim già) hoặc sắp là chúa thung (nếu là bánh tẻ)
Con này chơi đủ lực và dai như đỉa… Nói chung là chuẩn chim cả chim chơi lẫn chim mồi.
Vẫn muốn đươc nghe Clip và ảnh mới nhất của nó.
Lâu lâu mới thấy con Cu hay. Thân…
« Sửa lần cuối: 01/02/2013 09:19:45AM gửi bởi Cu gay Thodong »

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 01/02/2013 03:42:17PM »

Con này các bộ vị rất phù hợp (nó có cặp cán - đặc biệt là ngón chân- bác nhìn kỹ hình mà xem) với bộ đầu vuông rất hợp với giọng. Cộng thêm đôi cánh rộng-sải dài, cấp minh trường thế kia bảo sao nó không bền.
Vì là Thổ nên bác nuôi trong lồng hơi tối tối tý (che chắn ¾ lồng); treo thấp thôi(kg được treo cao) sẽ rất nhanh thuần-nổi. Nhưng đóng bộ lông kia, cái trán chớt thì chí ít cũng phải 2 mùa Noel em cháu mới cậy được mỏ (nếu nuôi đúng cách).
Ngoài rừng không chừng nó là con chúa thung cũng nên (nếu là chim già) hoặc sắp là chúa thung (nếu là bánh tẻ)
Con này chơi đủ lực và dai như đỉa… Nói chung là chuẩn chim cả chim chơi lẫn chim mồi.
Vẫn muốn đươc nghe Clip và ảnh mới nhất của nó.
Lâu lâu mới thấy con Cu hay. Thân…
Nghe các bậc tiền bối chơi cu gáy phán về chú cu bổi giọng thổ đồng của anh Cua hấp dẫn quá !

trancongle113

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 01/02/2013 03:47:03PM »
có bán ko anh.cho em cái giá vào inbox nha a

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 01/02/2013 04:22:11PM »
không đâu bác, Cua bạn nhiều, chỉ mong nó chạm được giọng thổ đồng, cái dáng lại khá, anh em cu cò lên ngồi nhậu giao lưu, nó gáy để anh em nghe cho vui. Bán thì không, nhưng vì cái tình, có khi một thời điểm nào đó nó lại được chuyển tặng cho người khác không biết chừng .
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 01/02/2013 05:26:27PM »
Chim đẹp quá. Ước gì em được sở hữu chu chim này. Thôi bác tặng em đi để em nhặt thóc đãi sạn cho em nó. Hê hê. Đùa tí bác cua đừng giận nhé. Bác nhớ nói với a Hà Leo là cho em đặt gạch khoảng 10 em bổi, giọng gì cũng được, chỉ cần các em nó to to con một chút. Sau Tết em nhận.                       đ           
Đam mê cu gáy...!

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #34 vào lúc: 02/02/2013 12:10:20AM »
không đâu bác, Cua bạn nhiều, chỉ mong nó chạm được giọng thổ đồng, cái dáng lại khá, anh em cu cò lên ngồi nhậu giao lưu, nó gáy để anh em nghe cho vui. Bán thì không, nhưng vì cái tình, có khi một thời điểm nào đó nó lại được chuyển tặng cho người khác không biết chừng .

Á đây rồi kaka ! Em vô tình lước quá thấy chữ TẶNG đỏ âu hehe . Chào anh Cua , em đang thích một em cugay Gialai gơ lên thành mồi có số , có khi nào anh kỷ em chú nầy kg anh?? khà khà !

Âm thổ đồng hay chạm đồng thì em kg dám bàn nhưng , ngăm đi nghía lại em nầy khi căng kiểu gì rút nhanh phải ra ngọng hoặc vấp , có cái nó có , mà con khác kg có , hông biết có đúng kg hay cái nhìn tầm bậy hjhj !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 02/02/2013 05:25:14PM »

Đúng phong cách chơi chím Gáy: Quân tử.
Nhưng bác cũng lưu ý thêm: vì nó là con chim có cả tướng-hình cả giọng-âm, nên có khi gần cả đời người chưa chắc đã được nhìn trực tiếp lần 2 chứ chưa nói là cầm chim.
Chúc bác vui, hạnh phúc với thú vui tao nhã, dân dã này.

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 05/02/2013 11:57:59AM »
Em đang mong ngóng từng ngày .....từng giờ , được chăm sóc chú thổ đồng toàn tập của anh Cua .
« Sửa lần cuối: 05/02/2013 01:36:41PM gửi bởi anhtuan84 »

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #37 vào lúc: 05/02/2013 01:53:29PM »
ôi hôm nay mới thấy con chim này của cua nha... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ chạm thổ đồng hay là thổ đồng gì củng mặc kệ nó đi . nhìn chú chim đẹp thì dù sao làm cảnh hay làm mồi gì củng ok mà. =))

con này cua nuôi 15 tháng chưa nổi thì sao ko nuôi thêm 15 năm nữa nhĩ...cho nó phi thóc thì trước sau gì nó củng nổi mà hahaha _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

chúc cua có chú chim đẹp nhé... :-bd

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent