Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu Bổi Mắt Đen!  (Đọc 2253 lần)

Ngocthanh_tv

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu Bổi Mắt Đen!
« vào lúc: 19/08/2012 02:20:34PM »
mới chụp của ông anh, ổng cho mà ko dám bắt, đợi khi nào ổng chán bắt về nuôi, nhờ anh em và chú bác trên diễn đàn xem giúp!
[img]http://[img]http://np5.upanh.com/b1.s29.d3/2a79127ec1a8959a547eda841012e4be_48279345.img0161.jpg[/img][img]http://np5.upanh.com/b4.s30.d2/e4defd034808d066c6f11e84d46bbeb2_48279355.img0160.jpg[/img][/img]

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu Bổi Mắt Đen!
« Trả lời #1 vào lúc: 19/08/2012 10:34:12PM »
tôi thì không biết nhiều chỉ biết chim cân đối và lạ ở chỗ mắt đen, mà cũng từng nghe nhiều về mắt đen thường hay, còn cụ thể về con này thì nhờ các ae có kinh nghiệm lâu năm coi giùm bác ạ

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/08/2012 12:27:36AM »
Lưỡng nhãn ắt kỳ tài .
Chim mới chụp có 1 tấm khó đánh giá quá . Nhưng n hìn sơ qua đã thấy chứng rồi.
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/08/2012 07:27:57AM »
Hôm trước về quê cũng gặp 1 con nhưng tròng vàng nhỏ tý con mắt đỏ như con này giọng thổ sấm. chim hải hậu mã ngỗng lúc đầu tưởng chim TQ nhưng thấy gáy gù ghê quá nên trắc con cháu bác Hồ hheee, Nhìn khó nhìn quá chủ topic chụp thêm hình nữa đi.
Cu cò không vội được đâu

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/08/2012 08:10:14AM »
Chim khá đẹp, chắc giọng đồng. Rõ tiếng, tròn vành tuy nhiên hơi chứng. Cặp mắt tuyệt đẹp. Cụ ong mật cũng có một con đó. Bắt về nuôi đo bạn, mổi mùa Cua tém cả đống chim, bạn bè bắt cũng nhiều vậy mà bao nhiêu năm đâu gặp. Hàng hiếm, nên nuôi. Không thành công thì cũng thành nhân. Không làm mồi bẫy thì cũng làm được mồi để thu hút anh em tới ngắm nghía. Nên nuôi, nếu không nuôi nhượng lại cho Cua, cua đổi cho một con bổi Víp về chăm cho nó đáng mồi nhé.
Còn chim hay, bản lỉnh thì Cua đọc nhiều rồi mà chưa thấy ai nói con mắt đen( mắt huyền, mắt chuột, mắt quạ) là con chim hay cả. Mắt huyết mới là con chim bản lỉnh, lỳ lợm và sát thủ.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Ngocthanh_tv

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/08/2012 09:32:59AM »
tại nó còn nhát quá chụp được có tấm à, mấy tấm kia bị mờ, cám ơn ae và chú bác góp ý, chắc gù xin ổng quá, hi

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/08/2012 06:35:14PM »
Từng tận tay bắt được con mắt đen thui như vậy không thấy trồng đâu về không bo gáy gì hết lũi vào dò cho ông chú rồi mà k biết còn sống không giờ mới biết là hàng độc lúc đó tưởng tròng nó to giống ngưởi đứa to đứa nhỏ  =)) . Còn về con chim bạn nếu nuôi gáy chơi thì mình không nói làm gì chứ còn nuôi làm mồi thì em này không có tướng mồi chứng chim khó chơi . Góp ý vài câu có gì bác thứ lỗi . Chứ em thấy mấy cái bạch đề gián cánh mắt đen lưỡng nhãn gì có thì đẹp chim thôi chứ chưa chắc hay . Em chỉ tin nhất chân giao long đó giờ thấy con nào chân giao long cũng toàn chơi tốt mê nhất mấy con này thôi

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

cugayabc

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 22/08/2012 10:54:40AM »
mình cũng có cách nghĩ giống cugaytanphu con nào mà nó hay thì hay thôi, chim trời cá nước mà ^^

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 12/09/2012 12:21:05AM »
 Con này nói hay thì đúng là không có nhưng nói về độ hiếm thì mấy bác có trèo non lội tuốt rừng sâu thì ngàn con chắc gì có một.chỉ tốn cái lồng và ít lúa đổi lại độ quí hiếm thì cũng đáng nuôi.cu kiểng thì càng hiếm càng thích.hi... còn cu hay chắc gì lên mồi mà lên mồi chắc gì là mồi hay.
 Nếu bác không nuôi mang về mình đổi hai con bổi khá cho bác.ok?
Bình Định Quê Tôi..!

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #9 vào lúc: 16/09/2012 03:15:19PM »
các bác cứ nâng cao quan điểm , riêng em thích em nào nhiều giọng điệu, siêng gù, còn mắt đen nếu có dịp gặp lại , em sẽ chụp có các bác xem. Cũng không có gì là ghê cả, em chỉ kinh em nào gáy mà chim người khác về cả tháng không dám gáy lại thôi........ *><*
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/09/2012 10:12:48AM »
chú này đẹp chứ chỉ cái chân chưa tốt thui..bác nuôi thử vài tháng nữa coi có mốc lên k theo em con này sẽ mốc vì bộ lông của nó rất tốt thể lực nó thể hiện ra bộ lông đó bác, còn bày đặt ngại ngại gì coi chừng ổng cho thằng khác thì bác khóc đã muộn...em chơi cu thấy là bụp ngay :))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent