Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu Gáy Liên Hoàn Cườm  (Đọc 5807 lần)

cugaydaulong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu Gáy Liên Hoàn Cườm
« Trả lời #40 vào lúc: 18/12/2012 03:08:41PM »
Đúng là mở rộng tầm mắt thật,bác sở hữu chú chim đẹp như vậy từ 2003 mà giờ mới cho anh em chiêm ngưỡng làm anh em cảm thấy mình lạc hậu quá ha ha,bác làm quả bom này đúng đợt kỷ niệm chiến thắng điện biên phủ trên không làm em cứ liên tưởng tới chú cu này như là B52 vì như bác tả thì ngay từ rừng đã bài bản giờ thành mồi chiến vẫn bài bản như lúc bổi.chúc mừng bác!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 19/12/2012 08:03:47AM »
Lâu ngày vô diễn đàn mở hình em này lên nhìn mà ước ao , bác Hoàng thật là có duyên với nghề chơi cugay .Cảm ơn bác đã chia sẽ với anh em , trước kia cũng có topic bàn luận về 6 đặc điểm quý của cugay người gặp rồi bảo có kẻ chưa gặp bảo ko nên cũng râm ram sự kiện đó 1 thời gian , liên hoàng cườm của bác Hoàng thuộc hàng hiếm , có nhiều con chỉ khít phần trên , hay chỉ khít 1 ít lông cườm vào thôi chứ ko chuẩn như con của bác .
chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe .
Thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 19/12/2012 04:58:37PM »
Bác ghép đẻ đi rồi thả vào rừng vài em cho nó nhiều, anh em nào bắt được lại sản xuất. Chúc bác thành công.

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 19/12/2012 08:54:57PM »
He he em không biết nói j hơn là quá tuyệt hảo về nòi giống cúc cu, chúc bác sớm nhân bản đc giống của em nó. Thanks bác đã cho ae mở tầm mắt.  _zoo_ _zoo_ _zoo_ chúc bác vui

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 20/12/2012 02:16:47PM »
A Hoàng ơi, chia sẻ ít kinh nghiệm về chế độ nuôi và thức ăn chế biến sao đi anh, cho đàn em học hỏi với ạ

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 21/12/2012 12:35:25PM »
Anh Hoàng ơi, em sinh 1983, anh gọi e là anh tội e quá hehe.......

Anh chăm chim kỹ thật đấy, mà a cho e hỏi ngoài trừ thóc để riêng, mấy cái kia a có trộn chung 1 cóng không hay tách riêng...... Cu nhà e cho ăn đậu xanh mà nó k ăn anh ạ, giun thì nhà em không có, do toàn bê tông.

mà đất tổ mối a đập ra rồi cho vào cóng ăn riêng à, hay a trộn khoáng nữa ?

Vụ thuốc VITAMYCIN này, a có ghi sai tên không, em searh trên mạng thấy không có tên này anh ạ........ Rất hâm mộ vụ chăm chim của anh, quá cẩn thận....... Anh có hay online ko, cho em nick yahoo chat nhé, nick của em là tetsuvietnam@yahoo.com

Rất vui khi biết anh

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 21/12/2012 01:31:28PM »
Cám ơn bác Hoàng, bác nhiều hàng độc quá. Bác làm cả dò cũng đẹp, hôm náo bác up cả lụp nữa nhớ.
Sao bác lại xóa phần vừa trả lời ah.
Tại bác Tâm hỏi em nhớ mua thuốc đó rồi, mất cả tiếng để tìm nó: T.AVIMYCIN
Em đang bị sếp soi rồi. =(( =(( này thì co co co _khotro_
« Sửa lần cuối: 21/12/2012 01:35:26PM gửi bởi dung_cu »

NămQuý

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 29/12/2012 03:01:17PM »
Chào bạn duchoan999 , tôi được một số anh em ABV giới thiệu qua bên cugay.org này nói có một con chim liên hoàn cườm kiếm cả nước việt nam này cũng không có con thứ hai . Hôm nay quyết định qua đây xem thử , quả là  lời nói của anh em bên đó là thật ,  đúng là con chim  liên hoàn cườm này tôi chưa bao giờ được nhìn thấy bao giờ cả , cườm đều phủ chung quanh cổ , hàng thật chuẩn thế này  , đúng là kiếm cả nước việt nam này chắc chỉ có mình bạn sở hữu con chim này , chứ kiếm người thứ 2 sở hữu chắc là không có . Vâng cám ơn bạn rất là nhiều đã cho tôi mở rộng tầm mắt cả đời chơi chim mà chưa bao giờ được gặp con nào tuyệt vời như thế này . Có gì bạn lưu ních mail của tôi nói chuyện  namquy1967@yahoo.com .

duchoang999

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 01/01/2013 09:06:17PM »
Chào chú NămQuý , cám ơn chú thật nhiều , chú Năm Quý  nhà ở đâu cho cháu địa chỉ và SDT, khi nào có dịp cháu ghé chơi , hiện giờ yahoo của cháu bị lỗi không thể  vào app được chú thông cảm nhé . Năm mới chúc chú luôn luôn khỏe mạnh và vui vẻ nhé  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 02/01/2013 01:08:17PM »
Đúng là không có cugay, không có bác duchoang999 thì có lẽ nhiều ACE cả đời chơi cu cũng không được biết con liên hoàn cườm chuẩn như thế này. Thanks bác đã cho AE mở rộng tầm mắt. Các bác, ai còn chim quý thì up lên cho bà con cu cù chiêm ngưỡng đê. :d :d :d                                     
Đam mê cu gáy...!

duchoang999

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 02/01/2013 11:54:49PM »
Chào anh fdhuyhalong cám ơn anh thật nhiều !
- Anh fdhuyhalong có hay đi bẫy không ,  em ở biên hòa đồng nai chỗ em nhiều chim để bẫy lắm , anh ở đâu vậy khi nào anh em mình đi bẫy một chuyến cho vui hihiihihih . Chúc anh năm mới luôn luôn vui vẻ làm ăn phát đạt nhé !

dinhquoc

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 12/01/2013 05:48:38PM »
Con chim của anh có bán không vậy , nhìn chim thì đẹp thật mà không biết nước chim chơi có hay không nữa , nếu mà anh có bán thì em trả anh 2 triệu 5 về em nuôi kiểng , em ở bến tre nếu anh đồng ý thì nhắn lại cho em  nhóa .

thehien

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 12/01/2013 07:00:24PM »
Con chim của anh có bán không vậy , nhìn chim thì đẹp thật mà không biết nước chim chơi có hay không nữa , nếu mà anh có bán thì em trả anh 2 triệu 5 về em nuôi kiểng , em ở bến tre nếu anh đồng ý thì nhắn lại cho em  nhóa .
Cụ này ra giá cao quá rồi đó ! cụ lấy cái giá đó nhân lên 10 lần chủ chim có bán chưa cũng còn là vấn đề lớn rồi đó nha ! thân

duchoang999

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 12/01/2013 07:29:46PM »
Hì hì  :d . Com chim này để mình nuôi chứ mình không bán bạn à , rất vui được làm quen với bạn . Chúc bạn vui vẻ trong cuộc sống nhé  :d
- Mình mời bạn cuối tuần  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

cugaykim

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 02/02/2013 03:39:01PM »
có 1 em cu lien hoàn cườm là cu mồi đất a e nao quan tâm.. tại k bik ta anh em cho gia lun hjj bat tay ........Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ!

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 02/02/2013 07:00:56PM »
chào bạn,
   muốn hỏi bạn để mua tặng 1 người bạn sư phụ chơi mồi đất nửa=đúng gu,,,mà KHÔNG DÁM...hu,hu,hu,, *SỢ BỊ LA RẦY
   chúc bạn giao dịch thành công tốt đẹp với nhửng cao thủ quan tâm thật sự
   Hiệp
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 03/02/2013 10:56:11AM »
Hì hì  :d . Com chim này để mình nuôi chứ mình không bán bạn à , rất vui được làm quen với bạn . Chúc bạn vui vẻ trong cuộc sống nhé  :d
- Mình mời bạn cuối tuần  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chúc mừng bác ! bác có chú cu gáy đẹp quá .
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent