Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cườm vàng nhiều hay ít, hay không có.. có ảnh hưởng gì đến tiêu chuẩn chọn mồi?  (Đọc 6910 lần)

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
thân chào các bác trên diễn đàn, nghe người ta nói cườm vàng càng nhiều càng tốt, nhưng thời gian gân đay em đi bây dính nhiều em gáy ở rừng rất hay nhưng khi dính bẩy thì em nó không có cườm vàng, vậy mình có nên chọn làm mồi được không? nhờ các bác trên diễn đàn giúp đỡ cho em  ^:)^ ^:)^ ^:)^, em thịt cũng nhiều em vậy lắm mà nhìn lại thì thấy tiếc làm sao giờ thì lưỡng lự nên nuôi hay làm thịt  :-SS :-SS :-SS :-SS

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
hôm qua em cũng có post bài nhưng bị lạc mất, em nó mới dính nên rất nhát em không chụp ảnh post lên được nên nhờ các bác tư vấn trước thân chào!

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thể hiện hay là điều quan trọng bậc nhất rồi bác ạ. Cua thì chọn nước, chọn tiếng sau đó mới đến hình thức. Cườm vàng chỉ là 1 trong nhiều yếu tố cấu thành chú chim đẹp và hay. Bác coi mồi của anh em đó.
Cái màu vàng vùng đất phèn, đất ba zan khi lem lên cườm cũng đã làm nhiều anh em chưa kinh nghiệm lầm tưởng rồi đó. Thế nhé bác, chim hay cứ gửi cho Cua, cua gửi lại chim dỡ cho mà thịt.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác ở đâu vậy? E đang tìm bổi nếu bác k nuôi thì chia lại cho e đi! Chim hay mà bác thịt thì phí quá, nếu nhiều bác chia lại cho ai chưa có hay cần để nuôi đi bác
no_name

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
thân chào các bác trên diễn đàn, nghe người ta nói cườm vàng càng nhiều càng tốt, nhưng thời gian gân đay em đi bây dính nhiều em gáy ở rừng rất hay nhưng khi dính bẩy thì em nó không có cườm vàng, vậy mình có nên chọn làm mồi được không? nhờ các bác trên diễn đàn giúp đỡ cho em  ^:)^ ^:)^ ^:)^, em thịt cũng nhiều em vậy lắm mà nhìn lại thì thấy tiếc làm sao giờ thì lưỡng lự nên nuôi hay làm thịt  :-SS :-SS :-SS :-SS
nếu bác thịt xin chừa lại cho em 1 con nuôi thêm nha, nhà có mấy chú bổi rồi nhưng vẫn ham hố nuôi . =)) =)) =)) nếu bác ở miền bắc xin 1 lần đến hải dương , nơi dc coi là chim hay miền bắc  (*)(*)
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình ở khu du lịch HÒN PHỤ TỬ bình an, kiên lương, kiên giang sdt 0939066552 nếu cua và mấy bác có nhu câu khi đi du lịch chốn thăm sơn cùng cốc cứ alo mình nhiều chim nhưng chưa có em nào ra hồn hết, nên nhờ các bác tư vấn để em có sự lựa chọn hợp lý  :)) :)) :)) :)) :)) :))

soihoangngaytrolai

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình ở khu du lịch HÒN PHỤ TỬ bình an, kiên lương, kiên giang sdt 0939066552 nếu cua và mấy bác có nhu câu khi đi du lịch chốn thăm sơn cùng cốc cứ alo mình nhiều chim nhưng chưa có em nào ra hồn hết, nên nhờ các bác tư vấn để em có sự lựa chọn hợp lý  :)) :)) :)) :)) :)) :))

bật mí cho bác nhé, bác ở hòn phụ tử thì củng gần hòn kiến vàng tại bãi dương phải ko bác, e học ngành sinh học, chưa đầy một tuần e có chuyến đi thực tế ở đó, buổi chiều e có lội ra hòn kiến vàng, nge được một con có giọng rù mà e chưa từng nge lun nhe... e mô tả thế này nhé, con cu nó rù: cù cù, tức là 2 tiếng đó bác. thì tiếng đầu giọng thổ cái này chắc chắn nhe bác, tiếng sau giọng đồng ngân vang nge kinh khủng lắm, e chỉ chỗ nếu bác bắt được mà thấy nó hay thì nhớ thằng e này nhé...... hân hạnh làm quên với bác, sdt của e: 01247841656. mí lần đầu ra đó thui, nhưng e thích lắm rồi, chắc sẽ có lần 2 đấy, hjjj

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
chào bạn soihoangngaytrolai đúng rồi đó bác, hòn phụ tử gần hòn kiến vàng, hòn kiển vàng là gần nhà mình, mình ở đây được 3 năm nhưng chưa từng ra ngoài đó lần nào, nghe bác nói mà nóng tót cả người nhưng mình nghỉ con đó gáy 02 cốt ở trước nhà mình thì phải. tức là cục cu cu.. cu cu, nhưng mình rất cảm ơn thông tin bạn mình sẽ đi thực tế xác minh lại xem nếu đúng như lời bạn thì khi nào tậu được mìn sẽ alô bạn. khi nào bạn có dịp đi thực tế ở đây nửa alô mình làm hướng dẫn viên cho bạn nửa ngày nhe  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình xin giới thiệu sơ lượt về bản thân. Tên mr bảy mở của hàng điện thoại di động, Chuyên: bán thao nhôm, mủ bể, lông chim, lông cò... đồ gia dụng. :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

soihoangngaytrolai

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
hjjj... chắc mr bảy lớn tuổi hơn e rồi, e tên Ngôn, bửa hổm e ở ks an hải sơn ak, chỗ đó e lội ra hòn kiến vàng lun, nhưng bác có mồi thì phải đi bằng tàu ra rồi, tại bửa e ra thì nge nó gáy buổi chiều tối, vì đứng rất gần nên nge rất rõ, chắc là cội nó ngoài đó hay sao ý, nếu trong bờ bắt ko dc thì ra ngoài đó thử xem sao bác nhé.....

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
ko cần đi thuyền đâu, lúc 13h là nước ròng lội ra ngang lưng quần thôi hà. nhưng phải có người dẫn đường mới được đó, mình sẽ thử xem thế nào rồi cho bác kết quả nhe hiiiiii :-bd :-bd :-bd

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
cần j phải vàng hay đen bác ơi, bác đích thân bẫy ngoài rừng hay là nó hay, giàn gù cứng là nó cứng thôi, thấy nó đấu với mồi hay, bài bản, giàn gù cứng, thêm chất giọng hay, tướng tốt thì đem về nuôi được rồi.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

dienthoai-mecugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác Phương cho mình hỏi, nếu ở ngoài rừng nó gáy thúc, dập, bài bản nhiều nhưng gù vài sạt là đã dính nên em không biết gù cứng là nhiều hay thế nào, có người nói là nếu thúc, dập nhiều thì gù ít bác có thể giải thích cho em hiểu rõ vấn đề hơn không, nhìn tướng nó người ta nói nuôi khó nổi mồi .. nhưng về mấy hôm thấy em nó nhát vô cùng  :-SS :-SS :-SS

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent