Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi đất Định Quán .  (Đọc 1478 lần)

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mồi đất Định Quán .
« vào lúc: 22/08/2013 04:47:01PM »
  Chào cả nhà ... f_ f_ f_ mình vừa mới tậu em mồi đất nầy...nhờ các bác ghé vào xem giúp em con nầy chơi được không ?giọng gì vậy ..nghe hoài mà chả đoán ra ...vì mới tập tành chơi cu gáy hơn tháng nay...
       Mong các bác ném gạch thoải mái cho em nó ra rừng mau bắt bổi... (*)(*) (*)(*) (*)(*)

Cám ơn anh em ghé xem và góp ý...thân chào.
« Sửa lần cuối: 22/08/2013 04:54:28PM gửi bởi ông già nam bộ »

robir9nguyen

• Khách
Re: Mồi đất Định Quán .
« Trả lời #1 vào lúc: 22/08/2013 04:59:02PM »
Chào Chú,

Con này là con trơn ròng mà phải không chú?

thân,
cháu Tú,

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/08/2013 05:05:24PM »
Không phải Tú ơi ...con nầy là con mồi đất chú vừa đem từ Định quán về đó...nhớ chưa ???? con trơn rồng chua quay đươc video vì nó là bổi nuôi chuồng  khoãng 6 tháng à...

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #3 vào lúc: 22/08/2013 05:08:13PM »
Không phải Tú ơi ...con nầy là con mồi đất chú vừa đem từ Định quán về đó...nhớ chưa ???? con trơn rồng chua quay đươc video vì nó là bổi nuôi chuồng  khoãng 6 tháng à...

À, dạ, con trơn trong lồng khác, cháu nhìn nhầm cái lồng.... :d :d :d :d :d

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 22/08/2013 05:13:23PM »
Bác Sơn khi nào đi đánh nhớ hú con với nha.chúc bác bắt đc nhiều bổi,con k biết j về chim nên k dám chém bậy hihi.
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 22/08/2013 05:22:19PM »
Bác Sơn khi nào đi đánh nhớ hú con với nha.chúc bác bắt đc nhiều bổi,con k biết j về chim nên k dám chém bậy hihi.
  cám ơn cháu ...À mà cháu ở đâu vậy... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 22/08/2013 05:30:56PM »
Con Hữu ghé nhà bác mấy lần rồi đó.h con đang ở SG chơi mấy ngày chác ít bữa về đak lak đánh vài kèo cho đở ghiền hihi.
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 22/08/2013 06:01:38PM »
Con Hữu ghé nhà bác mấy lần rồi đó.h con đang ở SG chơi mấy ngày chác ít bữa về đak lak đánh vài kèo cho đở ghiền hihi.
  Ái chà ..Té ra bạn của Hồng sâm đây mà ..còn ở sg ghé bác chơi..Hình avartar đeo kính trông ngầu quá nhìn ko ra...dạo nầy bác giền chơi Cu nửa .. _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
« Sửa lần cuối: 22/08/2013 10:42:03PM gửi bởi ông già nam bộ »

hopcuchi

• Newbie
  • *
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 22/08/2013 06:22:30PM »
con này hình như giọng thổ đồng mà cánh em nó bị làm sao vậy bác

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 22/08/2013 10:52:17PM »
con này hình như giọng thổ đồng mà cánh em nó bị làm sao vậy bác
Cám ơn. Bạn đả nhận xét , theo 1 người bạn chơi cu trên bình dương khi bác đem Cu đi thử ... Nhận xét như sau :
- giọng thổ đồng
- chiêu là chuôn thổ .
- bắt bo thổ đồng giọng cau khô .

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 23/08/2013 09:54:25AM »
Con này mà chơi đất thì còn gì để nói.chúc mừng bác nha.hi...
Bình Định Quê Tôi..!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 23/08/2013 03:25:18PM »
Con này mà chơi đất thì còn gì để nói.chúc mừng bác nha.hi...
  Đúng rồi đó cháu ai củng khuyên bác làm mồi đất..bác củng tính vậy...thân.

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 23/08/2013 03:40:45PM »
Tú ơi, chú Sơn ở Q.3 luôn à? Hôm nào rủ chú mang con này ra chổ Cường hay dợt cu nghe đấu với chim ngoài chơi đi Tú. Bổi anh một đám mà chưa con nào gáy nhiều nên nghe mồi chú Sơn ghiền quá!

le quang chien

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 23/08/2013 09:01:18PM »
chào chú tú, lâu quá không thấy ghé qua hội cu cầu băng ky vậy tú. e có quen ông già nam bộ hả, hôm nào mời qua hội cầu băng ky chơi giao lưu cafe e nha. hôm trước thấy e đưa lên bán 2 chú mồi đã bán được chưa và có con nào mới không. e có về long thành đánh cu không, tuần tới anh cũng muốn về nhà bạn a ở long thành làm vài kèo cho vui lâu quá không đi dược nghiện quá rồi.

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 23/08/2013 10:18:10PM »
Mình hỏi thật con nầy ông già nam bộ mua biết nguồn gốc không ? sao nhìn giống chim con nuôi lên quá?Nó thụt người mất rồi . chim dàn gù khá nhung chủ củ nuôi tệ quá, ép lồng phá đuôi, cắt cánh thì bên thụt bên ló. Ông già bồi bổ cho em nó ra lông cánh lông đuôi trở lại rồi mới tính. nuôi mồi đất không ai nuôi lồng đó cả. chim mất đuôi như xuồng mất bánh lái. ụp xuống đất gù 10 xạc té lăn cù mèo. vài lời nhận xét nhật tình mong đừng buồn nhé. lời chào đoàn kết và xây dựng
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #15 vào lúc: 23/08/2013 11:06:04PM »
chào chú tú, lâu quá không thấy ghé qua hội cu cầu băng ky vậy tú. e có quen ông già nam bộ hả, hôm nào mời qua hội cầu băng ky chơi giao lưu cafe e nha. hôm trước thấy e đưa lên bán 2 chú mồi đã bán được chưa và có con nào mới không. e có về long thành đánh cu không, tuần tới anh cũng muốn về nhà bạn a ở long thành làm vài kèo cho vui lâu quá không đi dược nghiện quá rồi.

Dạ, chào anh Chiến,

Do lâu nay em dợt với mấy anh em hội Kasati của em nên ít đi đâu. Bữa nào rãnh anh lên đây giao lưu chơi. Con Thổ dồn thì em bán rồi anh, còn con Rền thì do mất 1 con mồi nên em giữ lại chơi...chưa có con nào mới hết anh, vẫn là dàn cũ đó mà còn hao mòn đi nhìu... :d :d :d :d :d...bữa nào về Long Thành thì alo em trước...

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 24/08/2013 10:23:27AM »
Mình hỏi thật con nầy ông già nam bộ mua biết nguồn gốc không ? sao nhìn giống chim con nuôi lên quá?Nó thụt người mất rồi . chim dàn gù khá nhung chủ củ nuôi tệ quá, ép lồng phá đuôi, cắt cánh thì bên thụt bên ló. Ông già bồi bổ cho em nó ra lông cánh lông đuôi trở lại rồi mới tính. nuôi mồi đất không ai nuôi lồng đó cả. chim mất đuôi như xuồng mất bánh lái. ụp xuống đất gù 10 xạc té lăn cù mèo. vài lời nhận xét nhật tình mong đừng buồn nhé. lời chào đoàn kết và xây dựng
  Chào Hiếu .đả có nhận xét...con nầy mua 1 người rất thân biết rỏ nguồn gốc,con nầy đả nuôi 5  năm lồng rồi ..bắt nhiều bổi trận...trước nó chơi cây ,vừa chuyễn sang đất ...chắc 100% ko phải chim con..nếu ai chơi cu ở Định Quán lại ngã 3 gia canh hỏi là biết con nầy...con nầy đang thay long chưa xong ...do chủ nó chuyễn sang chơi gà rừng nên chăm ko kỷ ...có vậy anh mới có nó trong tay bây giờ..nhiều người thích hỏi anh chẵng bán mới biết anh quen thân mách.. gù mải mới chịu đưa ..(anh rất rành về môn gà rừng )sáng nay anh còn gởi tặng 1 cặp gà rừng rặt và mấy bộ giò cho ..
   Viêc cắt lông là do anh cắt ..(mới hoc chơi ) anh rút kinh nghiêm em mách bảo ..sẻ để lại đuôi dài như em chĩ rất ok . À em ở đâu vậy nếu ở TPHCM gặp giao lưu..hay DT 0909595347 thân chào

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 24/08/2013 01:26:12PM »
  Chào Hiếu .đả có nhận xét...con nầy mua 1 người rất thân biết rỏ nguồn gốc,con nầy đả nuôi 5  năm lồng rồi ..bắt nhiều bổi trận...trước nó chơi cây ,vừa chuyễn sang đất ...chắc 100% ko phải chim con..nếu ai chơi cu ở Định Quán lại ngã 3 gia canh hỏi là biết con nầy...con nầy đang thay long chưa xong ...do chủ nó chuyễn sang chơi gà rừng nên chăm ko kỷ ...có vậy anh mới có nó trong tay bây giờ..nhiều người thích hỏi anh chẵng bán mới biết anh quen thân mách.. gù mải mới chịu đưa ..(anh rất rành về môn gà rừng )sáng nay anh còn gởi tặng 1 cặp gà rừng rặt và mấy bộ giò cho ..
   Viêc cắt lông là do anh cắt ..(mới hoc chơi ) anh rút kinh nghiêm em mách bảo ..sẻ để lại đuôi dài như em chĩ rất ok . À em ở đâu vậy nếu ở TPHCM gặp giao lưu..hay DT 0909595347 thân chào

Chú ơi chú tên gì đấy, nhà chú có ở trung tâm k, bữa nào cafe đi, thấy chú mến mến sao ấy hi hi ........... chú có yahoo k cho cháu nhé

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 26/08/2013 02:26:27PM »

Chú ơi chú tên gì đấy, nhà chú có ở trung tâm k, bữa nào cafe đi, thấy chú mến mến sao ấy hi hi ........... chú có yahoo k cho cháu nhé
Cám ơn cháu mến mộ ...chú tên Sơn nhà ở Q3 TP HCM  Điện thoại :0909595347 hân hạnh được giao lưu.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent